เราจะสั่งให้ปิดฟอร์มอื่นๆ ได้ไหมคะ

21 มิ.ย. 67 , 22:16:53
อ่าน 189 ครั้ง

มาลี

ที่ฟอร์มหลัก หนูต้องการทำปุ่ม เพื่อจะสั่งให้ปิดฟอร์มอื่นๆ3ฟอร์มพร้อมกัน เช่น
 Form_A
 Form_B
 Form_C

เบื้องต้นหนูลองเขียนคำสั่งดังนี้ แต่มันไม่ได้ค่ะ

DoCmd.Close
  stDocName = " Frm_A"
  stDocName = " Frm_B"
  stDocName = " Frm_C"

มันขึ้นเตือนว่าฟอร์มไม่ได้เปิดอยู่
ไม่ทราบว่าต้องเขียนคำสั่งอย่างไรคะ ขอรบกวนอาจารย์ด้วยค่ะ

22 มิ.ย. 67 , 05:03:44
ตอบกลับ #1

มาลี

: เราจะสั่งให้ปิดฟอร์มอื่นๆ ได้ไหมคะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 22 มิ.ย. 67 , 05:03:44 »
ตอนนี้สามารถทำได้แล้วค่ะ
โดยเปลี่ยนใช้คำสั่ง
  DoCmd.Close acForm, ("Frm_A")
  DoCmd.Close acForm, ("Frm_B")
  DoCmd.Close acForm, ("Frm_C")
ใช้ได้แล้วค่ะ

โพสต์นี้ได้รับคำขอบคุณจาก: UnKnown

บอร์ดเรียนรู้ Access สำหรับคนไทย

Sitemap 1 2 3 4 5