access สามารถเชื่อมกับเครื่อง fingerPrint ได้ไหมครับ

05 ส.ค. 67 , 15:09:35
อ่าน 1137 ครั้ง

nut0162

• สมาชิกไท.Access

• ขอบคุณ ไท.Access

พอดีมี เครื่อง fingerPrint ยี่ห้อ Futonic อยู่ 1 ตัว ต้องการใช้เชื่อมกับ โปรแกรม access สิ่งที่ต้องการคือ ตอนนี้มีข้อมูลบุคคลแล้ว แต่ต้องการค้นหาข้อมูลของบุคคลได้จากการใช้เครื่อง fingerPrint (สแกนลายนิ้วมือ) กล่าวคือ เอานิ้วมือวางที่เครื่องสแกนนิ้วก็จะขึ้นข้อมูลบุคคล ของคน ๆ นั้น ไม่ทราบว่า access พอจะทำได้ไหมครับ

05 ส.ค. 67 , 18:11:48
ตอบกลับ #1

OddyWriter

ฐานข้อมูลสำหรับเครื่องสแกนนิ้ว สแกนบัตร เค้าใช้ Access กันเป็นปกติอยู่แล้วครับ ลองเอาสายเชื่อมต่อมาเสียบกับคอมพิวเตอร์ แล้วเปิดโปรแกรม Excel ดูครับ
ถ้าสแกนแล้วข้อมูลเข้า Excel ได้ ก็เข้า Access ได้ครับ
รับจ้างทำฐานข้อมูล สอนวางระบบฐานข้อมูล Excel/ Access/ VBA Excel/ VBA Access/ SQL Server/ Database Design
แม้กระทั่งดูดวง ก็ติดต่อได้นะครับ

โพสต์นี้ได้รับคำขอบคุณจาก: nut0162

บอร์ดเรียนรู้ Access สำหรับคนไทย

Sitemap 1 2 3 4 5